

**BODI YA USAJILI WA  
WABUNIFU MAJENGO NA  
WAKADIRIAJI MAJENZI**



**MASHINDANO YA INSHA  
MWAKA 2019**

**SHIRIKI UJIPATIE ZAWADI  
NANO**

**TAARIFA ZA USHINDANI NA  
NAMNA YA KUMPATA MSHINDI**

**1.0 Utangulizi:**

Bodi ni Taasisi ya Serikali inayosimamia sheria ya Usajili wa Wabunifu Majengo na Wakadiriaji Majenzi na Taaluma zinazoshabiana nazo Na.4 ya mwaka 2010. Mojawapo ya shughuli zake ni kusajili na kuratibu mienendo ya wataalamu katika fani za Ubunifu Majengo na Ukadiriaji Majenzi na Taaluma zinazoshabiana nazo hapa nchini.

Kwa kuwa huduma hizi hutolewa na zenye manufaa kwa jamii, Bodi imeona ni vyema mwaka huu kuwashirikisha tena wanafunzi wa shule za Sekondari wa **Kidato cha Pili** kuandika Insha kueleza jinsi wanavyozielewa fani za Ubunifu Majengo (Architecture) na Ukadiriaji Majenzi (Quantity Surveying) lengo likiwa ni kupanua ufahamu wa taaluma hizi.

**2.0 Sifa za Kushiriki:**

Wanaoruhusiwa kushiriki mashindano ya Insha ni wanafunzi walio katika ngazi ya **Kidato cha Pili (2) pekee** na wasiozidi umri wa miaka 16.

**3.0 Insha Inahusu Nini?**

Ili kupata jengo bora, Wabunifu Majengo, Wakadiriaji Majengo na wataalam wengine wanatakiwa kusimamia eneo la ujenzi wa jengo.

- (i) Taja sababu za msingi zinazofanya wataalam hao kusimamia eneo hilo
- (ii) Elezea madhara ya kutosimamia eneo la ujenzi kwa majengo makubwa.

**Lugha na Namna ya  
Kuandika:**

Lugha itakayotumika katika kuandika Insha ni Kiswahili. Mwandishi anaweza kuomba ushauri kutoka kwa mtu yeyote. Insha iandikwe kwa mkono, **Isipigwe Chapa** mahali popote. Maandishi yasizidi **kurasa tatu** katika karatasi nyeupe zenye ukubwa usiozidi sentimeta 21 kwa 30('A4 size').

**Angalizo:** Wanafunzi watakaokiuka masharti watafutwa matokeo yao.

**4.0 Utambulisho wa Mwandishi:**

Taarifa za mwandishi zijazwe katika fomu iliyoambatanishwa na kupigwa muhuri na mkuu wa shule baada ya kuhakikisha mwanafunzi amezingatia vigezo vyote.

**5.0 Mwisho wa Kupokea Insha na Utoaji wa Matokeo:**

**Tarehe 15 Julai, 2019** ni mwisho wa kupokea Insha.

**6.0 Namna Ya Kutuma:**

Insha iwekwe kwenye bahasha na kufungwa kwa gundi. Juu ya bahasha andika anwani ifuatayo:-

**'MASHINDANO YA INSHA  
MWAKA 2019'**

Msajili,  
Bodi ya Usajili wa Wabunifu Majengo na Wakadiriaji Majenzi,  
S. L. P. 72673,  
**DAR ES SALAAM.**

**Insha ziwasilishwe kwa njia ya Posta au kwa mkono katika ofisi za Bodi zilizopo Dar es Salaam, Mwanza, Dodoma, Mbeya na Arusha.**

**7.0 Namna Ya Kumpata Mshindi:**

**7.1 Vigezo Vitakavyotumika Katika Kuamua:**

Jopo la Waamuzi litachambua uelewa wa mwanafunzi kuhusu mada, na mambo ya utambulisho.

Pia, waamuzi wataangalia uzingatiaji wa masharti yaliyoainishwa kwenye tangazo.

**7.2 Mgawanyo wa Alama Zitakazotolewa Katika Kuamua:**

Alama za maamuzi zitakuwa kama ifuatavyo:-

1.	Mwandiko na urahisi wa kusomeka	5
2.	Uelewa wa somo linalolengwa	20
3.	Uhusiano wa kilichopo kwenye Insha na somo lenyewe	40
4.	Matumizi ya Lugha	15
5.	Mantiki katika Mtiririko wa Mawazo	20

<b>Wastani wa Ufaulu</b>	<b>50</b>
--------------------------	-----------

**8.0 Jopo la Waamuzi:**

Wadau waliopo katika fani ya Ubunifu Majengo na Ukadiriaji Majenzi wataombwa kuamua ni nani Washindi wa Shindano hili.

**9.0 Zawadi:**

Washindi	Zawadi
Wa Kwanza Kitaifa	500,000=
Wa Pili Kitaifa	300,000=
Wa Tatu Kitaifa	200,000=
Wa Nne hadi wa Kumi Kitaifa	150,000=
Washindi wa Mikoa	100,000=
Shule itakayotoa Mshindi wa Kitaifa	300,000=
Shule itakayoongoza Katika Ushiriki	200,000=
Shule Zitakazoshiriki	Cheti

Washindi watatu wa ngazi ya Kitaifa watachukua zawadi zao mahali na siku iliyopangwa na Bodi kutoa zawadi ikiwa watapenda kufanya hivyo. Bodi itagharamia usafiri na malazi kwa washindi tu.

Kwa maelezo zaidi, wasiliana na Ofisi ya **Msajili** kwa anuani ifuatayo:

Msajili,  
Bodi ya Usajili wa Wabunifu Majengo na Wakadiriaji Majenzi,  
S. L. P. 72673 Dar es Salaam,  
Simu: 255(022)2110292, 2117546  
Barua pepe: info@aqrb.go.tz,  
Tovuti: [www.aqrb.go.tz](http://www.aqrb.go.tz)

**BODI YA USAJILI WA WABUNIFU MAJENGO NA WAKADIRIAJI MAJENZI**  
*(Chini ya Sheria Na. 4 ya Mwaka 2010)*



**(Iambatanishwe Juu ya Insha)**

<b>TAARIFA MUHIMU ZA MWANAFUNZI/SHULE</b>		
<b>JINA LA SHULE NA ANWANI</b>		
<b>JINA LA MWANAFUNZI</b> (Andika majina matatu)		
<b>UMRI WA MWANAFUNZI</b>		
<b>JINSIA</b> (Weka alama ya tiki ✓)	<b>MWANAUME</b>	<b>MWANAMKE</b>
<b>KIDATO/MKONDO</b>		
<b>JINA LA MZAZI / MLEZI</b>		
<b>NAMBA YA SIMU YA MZAZI / MLEZI</b>		
<b>JINA LA MWALIMU MKUU</b>		
<b>NAMBA YA SIMU YA MWALIMU MKUU</b>		
<b>BARUA PEPE YA MWALIMU MKUU</b>		
<b>SAHIHI YA MWALIMU MKUU NA MUHURI WA SHULE</b>	<b>SAHIHI</b>	<b>MUHURI</b>
<b>KATA SHULE ILIKO</b>		
<b>TARAFI SHULE ILIKO</b>		
<b>WILAYA NA MKOA</b>	<b>WILAYA</b>	<b>MKOA</b>